KULAWA MAI DACE
Sarkar da sarkar majajjawa suna buƙatar ajiyar hankali da kulawa akai-akai.
1. Ajiye sarkar da majajjawa sarkar a kan firam na "A" a wuri mai tsabta, busassun wuri.
2. A guji fallasa abubuwan da za su lalata. Sarkar mai kafin dogon ajiya.
3. Kar a taɓa musanya maganin zafi na sarkar ko sarkar majajjawa ta dumama.
4. Kada farantin karfe ko canza saman gama na sarkar ko aka gyara. Tuntuɓi mai samar da sarkar don buƙatu na musamman.
AMFANI DA DACE
Don kare duka masu aiki da kayan aiki, kiyaye waɗannan matakan tsaro yayin amfani da majajjawa sarƙa.
1. Kafin amfani, duba sarkar da haɗe-haɗe da bin umarnin dubawa.
2. Kar a wuce iyakar nauyin aiki kamar yadda aka nuna akan sarkar ko alamar gano majajjawa. Duk waɗannan abubuwan na iya rage ƙarfin sarkar ko majajjawa kuma su haifar da gazawa:
Aikace-aikacen lodi mai sauri na iya haifar da yin lodi mai haɗari.
Bambanci a cikin kusurwar kaya zuwa majajjawa. Yayin da kusurwa ya ragu, nauyin aiki na majajjawa zai karu.
Juyawa, dunƙule ko ɓacin rai suna haɗe zuwa kaya mai ban mamaki, yana rage nauyin aiki na majajjawa.
Yin amfani da majajjawa don wasu dalilai ban da waɗanda ake nufi da majajjawa na iya rage nauyin aiki na majajjawa.
3. Sarkar kyauta na duk karkatarwa, kulli da kinks.
4. Matsayin tsakiya a cikin ƙugiya (s).Dole ne latches ƙugiya su goyi bayan lodi.
5. Guje wa firgita kwatsam yayin ɗagawa da raguwa.
6. Daidaita duk kaya don guje wa tipping.
7. Yi amfani da pads a kusa da sasanninta masu kaifi.
8. Kar a sauke kaya akan sarkoki.
9. Daidaita girman girman da iyakar nauyin aiki na haɗe-haɗe kamar ƙugiya da zobba zuwa girman girman da nauyin aiki na sarkar.
10. Yi amfani da sarkar gami da haɗe-haɗe kawai don ɗaga sama.
ABUBUWAN DA SUKE BUKATAR HANKALI
1. Kafin amfani da majajjawa sarkar, ya zama dole don ganin nauyin aiki da iyakokin aikace-aikacen akan lakabin a fili. An haramta yin lodi sosai. Za a iya amfani da majajjawar sarƙoƙi ne kawai bayan dubawa na gani.
2. A cikin amfani na yau da kullun, kusurwar hawan hawan shine mabuɗin don rinjayar nauyin, kuma matsakaicin kusurwar sashin inuwa a cikin adadi ba zai wuce digiri 120 ba, in ba haka ba zai haifar da nauyin nauyin ma'aunin sarkar.
3. An haramta amfani da haɗin da ba daidai ba tsakanin sarƙoƙi. An haramta rataya sarkar mai ɗaukar kaya kai tsaye a kan sassan ƙugiya ko iska a kan ƙugiya.
4. Lokacin da majajjawar sarkar ta kewaye abin da za a ɗaga, za a sanya gefuna da sasanninta don hana sarkar zobe da abin da za a ɗaga daga lalacewa.
5. The al'ada aiki zafin jiki kewayon na sarkar ne - 40 ℃ - 200 ℃. An haramta karkatarwa, karkatarwa, kulli tsakanin mahaɗa, kuma hanyoyin haɗin da ke kusa ya kamata su kasance masu sassauƙa.
6. Lokacin ɗaga abubuwa, ɗagawa, raguwa da tsayawa za a daidaita su sannu a hankali don guje wa tasirin tasiri, kuma ba za a dakatar da abubuwa masu nauyi a kan sarkar na dogon lokaci ba.
7. Lokacin da babu ƙugiya mai dacewa, lug, eyebolt da sauran sassa masu haɗawa don majajjawa, ƙafar ƙafa ɗaya da majajjawa mai yawa na ƙafafu na iya ɗaukar hanyar ɗaure.
8. Dole ne a kula da majajjawar sarkar da kulawa, kuma an haramta shi sosai faɗuwa, jefawa, taɓawa da ja a ƙasa, don guje wa lalacewa, saman da lalacewar majajjawar.
9. Wurin ajiya na sarkar majajjawa dole ne ya zama iskar iska, bushe kuma ba shi da iskar gas.
10. Kada kayi ƙoƙarin tilasta majajjawar sarkar daga kaya ko ƙyale kaya yayi birgima akan sarkar.
Lokacin aikawa: Maris 11-2021